Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Trái cây và Tính cách

Go down 
Tác giảThông điệp
artemis!
::Tiên linh thần đảo::
artemis!

Trái cây và Tính cách Empty
Bài gửiTiêu đề: Trái cây và Tính cách   Trái cây và Tính cách Icon_minitimeSat Apr 05, 2008 9:21 pm

Trái cây không chỉ để ăn và làm đẹp, nó còn nói lên tính cách của bạn. Hãy thử tìm hiểu xem bạn và trái cây có sự đồng nhất nào về tính cách nhé!

1. Bạn thích trái cây vì?

a. Ăn nó tốt hơn ăn kẹo.

b. Có rất nhiều lọai trái cây để chọn lựa.

c. Nó là bữa ăn nhẹ tuyệt vời.

d. Mùi thơm.

e. Vị ngọt ngào.

f. Sự thay đổi hương vị khi trái cây chuyển từ xanh sang chín.

2. Mọi người có rất nhiều nhận xét về bạn, nhưng không bao giờ họ cho rằng bạn:

a. Đáng sợ.

b. Bảo thủ.

c. Chán.

d. Yếu đuối.

e. Ích kỷ.

f. Bình thường.

3. Hãy nêu một lý do mà bạn cho rằng người khác nên kết thân với bạn.

a. Bạn luôn sẵn sàng giúp đỡ khi họ gặp khó khăn.

b. Bạn có rất nhiều trò vui.

c. Phong cách sống của bạn rất thú vị.

d. Bạn là một sự thay đổi mới mẻ với họ.

e. Bạn dễ tính và biết quan tâm đến người khác.

f. Bạn thông minh và khá sâu sắc.

4. Thành thật mà nói, bạn luôn cho rằng mình có thể:

a. Làm một món ăn ngon, một bộ phim hay, hoặc viết một quyển sách bình luận.

b. Dàn dựng một buổi hài kịch.

c. Trở thành một nhà văn.

d. Trở thành một học giả.

e. Làm chủ cuộc sống của mình.

f. Là một doanh nhân có thế lực.

5. Hương vị trái cây nào bạn thích nhất?

a. Dứa (thơm).

b. Xoài.

c. Quýt.

d. Chanh.

e. Sơri.

f. Dưa hấu.
artemis!
artemis!

Bài gửiTiêu đề: Re: Trái cây và Tính cách   Trái cây và Tính cách Icon_minitimeSat Apr 05, 2008 9:22 pm

Kết quả nè!

Đa số là câu A: Bạn là một Trái Táo!

Bạn mạnh mẽ, đầy quyền năng, và đôi lúc hơi bướng bỉnh. Bạn có đủ khả năng để giúp đỡ bạn bè khi họ rơi vào hòan cảnh khó khăn.

Bạn thích phiêu lưu mạo hiểm và khá thu hút đấy! Thế nên có khối người chết-mê-chết-mệt vì sức hấp dẫn của bạn. Bạn yêu cuộc sống này và luôn muốn được du lịch vòng quanh thế giới. Bạn thích thức ăn ngon, nghệ thuật và kiến trúc.

Mọi người luôn kết án bạn là “trưởng giả học làm sang”, nhưng nó chẳng đúng tẹo nào cả vì bạn thực sự trận trọng những giá trị tốt đẹp nhất của cuộc sống.

Đa số là câu B: Bạn là một Quả Chuối!

Bạn ngọt ngào, dễ tính, và tâm hồn hơi ẻo lả chút xíu. Ai cũng cảm thấy thật dễ dàng để trở nên thân thiện với bạn. Bạn đáp ứng được yêu cầu chọn bạn của hầu hết mọi người.

Dù bạn rất ngọt ngào nhưng bạn cũng không hề nhàm chán. Bạn có hứng thú với hàng-ngọai-nhập và không hề ngại ngùng khi để người khác biết được sở thích ấy.

Bạn là người linh họat, tràn đầy năng lượng và thích được tự-do-bay-nhảy. Bạn cũng rất hài hước nữa cơ, và nó hợp với bạn đấy!

Đa số là câu C: Bạn là một Trái Cam!

Bạn say mê cuộc sống, đặc biệt là với bất cứ thứ gì rực rỡ sắc màu, những thú vui hoang dã, và những điều “dữ dội”. Bạn có cách cảm nhận cuộc sống của riêng mình, và không ngại ngùng nếu mình hơi-khác-thường một chút.

Bạn hơi lạnh nhạt đối với những người bạn không thân thiết. Bạn có một chịếc vỏ bọc vững chắc và nó có thể bảo vệ bạn trước những khó khăn, trở ngại trong cuộc đời.

Một khi mọi người biết rõ về bạn, họ sẽ thật sự trân trọng bạn. Mọi người đều nhận định rằng bạn là một “ngôi sao sáng” với phong cách sống thật thỏai mái.

Đa số là câu D: Bạn là một Trái Chanh!

Bạn có cá tính độc đáo. Nhưng nếu không ngọt ngào một chút, bạn sẽ gặp khó khăn trong một số việc đó! Bạn luôn dồi dào năng lượng, đặc biệt là trong những lúc phải một mình đối mặt với khó khăn.

Bạn có sức ảnh hưởng rất lớn. Đôi lúc, “sức mạnh” ấy trở nên rất cần thiết và được mọi người ngưỡng mộ (thích nhé!). Bạn có thể làm một bầu không khí chán nản trở nên sôi động. Và chắc chắn một điều là bạn luôn mang những tia sáng và cái nhìn lạc quan đến cho mọi người.

Bạn gần như trở thành “một phần tất yếu của cuộc sống”, và có tài-động-viên bẩm sinh. Mọi người luôn cảm thấy thỏai mái và tươi trẻ hơn sau khi trò chuyện với bạn.

Đa số là câu E: Bạn là một Trái Dâu!

Bạn thân thiện, dễ tính, và đươc nhiều người yêu mến nè! Bạn khá nổi tiếng đó nha!

Bạn là một người khá thú vị, và mạng nhiều khía cạnh khác nhau trong cá tính. Đôi khi bạn cảm thấy mâu thuẫn với chính mình vì cá tính “n trong 1” ấy.

Bạn có nhiều hòai bão và đam mê về…chuyện ấy! Chúng luôn rực cháy trong tâm hồn bạn và bạn không thể kiểm soát được chúng. Tuy nhiên, bạn biết cách giữ niềm đam mê ấy dưới những lớp vỏ bọc hòan hảo mà chỉ mình bạn mới biết.

Đa số là câu F: Bạn là một Trái Lê!

Bạn độc lập, thông minh và có suy nghĩ thóang. Bạn có thể đạt được những điều lớn lao, đặc biệt là khi bạn làm chúng một mình.

Bạn là người thẳng thắn, chân thật, và đôi lúc hơi ác-xíu-xiu. Dường như trên con đường thực hiện hòai bão của mình, bạn không gặp quá nhiều trắc trở.

Dù bạn hơi khó tính một chút nhưng bên trong bạn vẫn là một “trái lê ngọt ngào”. Bạn cần khá nhiều thời gian để trở nên mềm mỏng với một ai đó. Nhưng nếu điều đó xảy ra thì, hihi, họ là người may mắn đấy vì bạn sẽ là người bạn tốt nhất trong cuộc đời của họ.
artemis!
artemis!

Bài gửiTiêu đề: Re: Trái cây và Tính cách   Trái cây và Tính cách Icon_minitimeSat Apr 05, 2008 9:25 pm

em la trái cam nè
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Trái cây và Tính cách   Trái cây và Tính cách Icon_minitime

Trái cây và Tính cách
Trang 1 trong tổng số 1 trang