Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Cách uống nước tiết lộ về bạn

Go down 
Tác giảThông điệp
artemis!
::Tiên linh thần đảo::
artemis!

Cách uống nước tiết lộ về bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: Cách uống nước tiết lộ về bạn   Cách uống nước tiết lộ về bạn Icon_minitimeMon May 12, 2008 8:17 pm

Con người uống nước là để thoả mãn nhu cầu sinh lí. Đó là phản ứng của cơ thể khi khát.

Cũng có khi người ta uống nước như một thói quen. Bạn không quá khát nhưng bạn biết mình cần phải uống một lượng nước vừa đủ để nuôi cơ thể. Có khi nào bạn nghĩ, cách uống nước cũng thể hiện một phần con người bạn?

Hãy trả lời các câu hỏi sau nhé:

1. Thói quen uống nước của bạn là:

a.Tớ chỉ uống khi thấy khát. Có khi uống một lúc cả lít nước.
b.Tớ uống nước có giờ giấc. Sáng, trưa, chiều, tối, mỗi ngày 4 lần sao cho đủ 2 lít nước.
c.Tớ uống nước tuỳ hứng nhưng lúc nào cũng tận dụng việc này tối đa. Tức là, ở đâu có nước thì tớ uống (khi tớ đứng cạnh cái tủ lạnh, cái bình nước hoặc quán nước nào đó chẳng hạn).

2. Bạn thích nhất kiểu uống nào sau đây:

a.Tu trực tiếp từ bình. Vừa nhanh, nhiều, lại rất mát vì nước rót thẳng vào cổ họng.
b.Rót ra cốc, hưởng thụ từng ngụm một.
c.Rót ra cốc nhưng tu ực một cái là hết^^.

3. Bạn thích uống loại nước nào nhất?

a..Các loại nước có cồn. Nó làm tớ thấy kích thích ghê gớm.
b.Nước lọc. Vừa nguyên chất lại vừa có mùi thơm rất tự nhiên.
c.Nước hoa quả. Rất ngọt ngào lại có màu cực kì bắt mắt.

4. Loại nước nào khiến bạn thấy được giải khát tốt nhất?

a.Càng lạnh càng tốt.
b.Âm ấm.
c.Chẳng lạnh chẳng nóng, cũng không ấm, nghĩa là nước được để nguội tự nhiên.

5. Khi uống nước bạn tưởng tượng tới điều gì sau đây?

a.Dòng thác, đang đổ mạnh từ trên cao xuống.
b.Dòng sông phẳng lặng, chảy hiền hoà.
c.Một dòng suối mát lạnh, luồn lách qua các khe đá.
artemis!
artemis!

Cách uống nước tiết lộ về bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cách uống nước tiết lộ về bạn   Cách uống nước tiết lộ về bạn Icon_minitimeMon May 12, 2008 8:17 pm

Kết quả nè!

Nếu đa số câu trả lời của bạn là a

Bạn khá nóng tính, nông nổi, “phổi bò”, ít khi suy nghĩ chín chắn mọi việc trước khi làm. Bạn thích cảm giác mạnh và là con người rất năng động, ưa hoạt động. Bạn thích phiêu lưu nhưng ít khi lên đường mà đã trang bị đầy đủ hành lí, trang thiết bị cần thiết. Do vậy, đôi khi, bạn đánh mất một vài thứ quan trọng trong cuộc sống. Chỉ khi đánh mất rồi, bạn mới thấm thía điều đó, người đó quan trọng với bạn như thế nào.

Lời nhắc nhở dành cho bạn: Hãy suy nghĩ thật chín chắn trước khi hành động, biết liệu định một vài rủi ro, chướng ngại trên đường đi để không trở thành kẻ “khát mà không có nước”!

B là câu trả lời chủ yếu của bạn

Bạn khá điềm tĩnh, biết im lặng một cách thông minh. Bạn cũng quan tâm đến vấn đề sức khoẻ và là một người nguyên tắc, sống có khoa học. Bạn không sống “chậm” mà là biết hưởng thụ cuộc sống trọn vẹn. Bạn thích cảm giác bình yên, nhẹ nhàng, êm ái, không thích chỗ đông người hay quá ồn ào. Bạn sống nội tâm. Tuy nhiên, điểm yếu của bạn là nguyên tắc quá đến bảo thủ, chậm sửa đổi, thiếu nhanh nhạy trong cuộc sống.

Lời khuyên dành cho bạn: Nên cởi mở hơn và tích cực tham gia vào những hoạt động ngoài xã hội, bạn sẽ được nhiều kinh nghiệm hữu ích.

Bạn chọn nhiều c nhất

Bạn hay thay đổi, sáng nắng chiều mưa. Bạn sống khá bị động, chỉ biết chờ mọi người mang đến cho mình mà không biết tự tìm kiếm cơ hội. Vì vậy. khi cơ hội đến, bạn cố gắng chớp lấy nhưng lại không đúng cách, dễ “xôi hỏng bỏng không”. Bạn là người đơn giản, sống xuề xoà, bị lôi cuốn bởi những lời “dụ ngọt”.

Lời khuyên dành cho bạn: Hãy tự nắm bắt lấy cơ hội của mình và đóng vai trò chủ động trong mọi việc. Đừng sống một cách hời hợt, hãy biết lên kế hoạch cho tương lai.

Cách uống nước tiết lộ về bạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang