Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

tôi đang sống

Go down 
Tác giảThông điệp
artemis!
::Tiên linh thần đảo::
::Tiên linh thần đảo::
artemis!

tôi đang sống Empty
Bài gửiTiêu đề: tôi đang sống   tôi đang sống Icon_minitimeThu Feb 21, 2008 9:50 pm

Nghe tin mà đau lòng quá! Không ngờ lại như vậy! người yêu, mà không phải người yêu, chỉ là mình đã coi nó như vật sở hữu thui, đã có bạn gái! Đau đớn!
mọi chuyện là như thế này! hồi hè lớp 7 lên lớp 8, mình có học guitar! mọi chuyện cứ êm đềm trôi qua được nửa tháng thì cuối giờ một hôm, tư nhiên có một thằng te te chạy lên hỏi: “bạn sinh năm bao nhiêu?” (cái câu đầu tiên đặc biệt đến mức bây giờ mình vẫn nhớ!) . mình tròn mắt rùn trả lời là “1993”. Rùi về nhà mà chẳng mảy may suy nghĩ gì thêm.
Sáng hôm sau, nó xách ghế lên ngồi gần mình (mọi khi vẫn độc chiếm một mình một bàn). Trêu đùa, nói cười rất vui vẻ, nó quan tâm chăm sóc ân cần đến nỗi mình bắt đầu để ý, bởi vì nó làm một cách âm thầm như chẳng muốn mình biết. đến hồi vào năm học, nó cạo trọc đầu. chỉ bởi vì mình nói mình thích diễn vui Trung Quốc Trương Vệ Kiện, mà anh chàng này cạo trọc rất đẹp trai. đến đó, thì mình có thể khẳng định là nó thích mình. Nhưng từ lúc đó, mình luôn chặn họng mỗi khi nó định nói. bởi mình biết khi một người thổ lộ mà bị cự tuyệt thì sẽ rất đau khổ, thà cứ để tình bạn như vậy còn hơn. Sau rồi nó chẳng học gui tar nữa, mọi người bảo nó bận học thêm!
đến mùng hai Tết năm ngoái, mình thình lình ad nick nó rùi lên mạng chat cả chưa. Đó là lần đầu tiên sau bao nhiêu tháng ngày xa cáhc mình lại được nói chuyện với nó. Ngồi bốn tiếng đầu hồ, gợi ý mãi, nó cũng chẳng nhớ ra mình là ai. cuối cùng phải ra một bài tập về nhà “ mình mang tên một trong hai hành tinh ảnh hưởng trực tiếp đến vận mệnh trái đất”. hôm sau, nó mới nhận ra. Hai đứa trò chuệyn vui vẻ, giữ liên lạc thường xuyên. hầu như đêm nào cũng chat với nhau mà phải sau 10h 30 cơ. Nó cho mình rat nhiều lời khuyên, những câu chuyện thú vị, giải sầu cho mình, chỉ mình làm cái này, khoe trang web của Vũng Tàu,… lâu lâu lại gửi cho mình một cái màn trình diễn powerpoint cho chính nó làm rất ý nghĩa. rồi hè năm ngoái. Mình cảm thích nó rất hợp với mình: thông minh, hóm hỉnh, nói chuyện hợp gu, kếin thức sâu rộng… Mình ngồi chat với nó, đang giở chuệyn thì hỏi nó ở đâu, data phải không? Nó kêu sao biết. rùi mình hỏi tầng trên hay tầng dưới, nó kêu tầng dưới. mình kêu nó đợi mình 10 phút, tức tốc mặc quần áo rùi phóng xa ra data, thêu một máy, hai cái lưng đối diện nhau! Nó kêu mình liều thật, chỉ cáhc nhau có nửa mét mà vẫn tiếp tục chat với nhau. Rùi khi nó về, mình cũng ra quầy tính tiền. chỉ cười với nó một cái rùi nói “ long time no see you”. Nó cũng cười. hôm sau, ngay khi lên nó đã hỏi mình một câu “ hằng có thích anh không? “ – nó hơn mình hai tuổi mà. “nếu hằng nói có thì sao?” “vậy à?” “còn anh thì sao?, có khi nào từng thích hằng chưa?” “chưa từng!”. nó dội cho một gáo nươc lạnh. “ vậy mà hằng đã từng có cảm tình với anh đấy!”. đến cuối cùng nó phang cho một câu “rồi đến một ngày hằng sẽ bết” . chẳng hiểu gì hết!
sau hôm đó, một tuân nữa nó mới lên mạng lại. hai đứa vẫn nói chuệyn bình thường như chưa từng có chuyện gì xảy ra. rồi cách đây hai tháng. Nó lên mạng, mình hỏi tình yêu tình báo dạo này thế nào rùi! Nó kêu có bạn gái rùi!
ami^_^
...::Tiên Linh Đảo Chủ::...
...::Tiên Linh Đảo Chủ::...
ami^_^

tôi đang sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tôi đang sống   tôi đang sống Icon_minitimeFri Feb 22, 2008 3:02 pm

Mình ghét tên kia quá, hỏi người ta có thix mình ko rùi lại nói là ko, người đau vô duyên chịu hok nổi, bỏ là vừa

tôi đang sống
Trang 1 trong tổng số 1 trang